TIN TỨC VỀ sữa chua - sua chua
sữa chua
-
Mua trả góp chiếc BMW rồi cho thuê lại, thiếu niên 15 tuổi rơi vào rắc rối lớn khi người thuê lật mặt
Cậu thiếu niên tại Thái Lan đang phải đối mặt với tờ hóa đơn với chi phí sửa chữa là 1,3 triệu baht, tương đương hơn 1 tỷ VNĐ, còn người thuê thì đã mất tích sau vụ tai nạn. -
Món tàu hũ nhài sữa 17.000 đồng đông tới mức khách bị đuổi về, hương vị có đỉnh như lời đồn?
Không chỉ đông kín chỗ vào giờ cao điểm, quán ăn vặt này còn khiến dân mạng “fomo” nhờ món pudding nhài sữa giá chỉ 17k nhưng được khen nhiều hơn cả những phần mix đắt tiền. -
Nữ bác sĩ Nhật giảm 15kg nhờ kiểu ăn sữa chua "lạ đời"
Không phải thêm yến mạch, cũng chẳng phải ăn cùng trái cây, kiểu ăn sữa chua này lạ đến mức nhiều người nghe xong vẫn chẳng dám tin. -
Lời khuyên cho những ai ăn sữa chua hàng ngày
Đây là loại thực phẩm lành mạnh được nhiều người sử dụng thường xuyên vì những tác động tích cực đối với sức khỏe. -
Học người Nhật cách ăn sữa chua tăng gấp chục lần dinh dưỡng, nuôi lợi khuẩn: Nghe xong tôi "tiếc hùi hụi"
Trước nay, cứ mở nắp sữa chua là ăn luôn tôi tưởng đã đủ tốt, nhưng nghe bác sĩ Daisuke Ito (Nhật Bản) nói tôi mới "tiếc hùi hụi" những hộp sữa chua đã từng ăn. -
Các bác sĩ Nhật Bản đã tự kiểm nghiệm và xác nhận: Chế độ ăn kiêng sữa chua theo cách này giảm 15kg trong một năm
Không cần nhịn ăn khổ sở, phương pháp "sữa chua ấm" đang trở thành bí thuật giúp phái đẹp xứ sở hoa anh đào cải thiện hệ vi sinh đường ruột và xây dựng cơ địa khó tăng cân. -
Tin nổi bật kenh 14
-
1 món sền sệt màu trắng bác sĩ khuyên ăn trước bữa chính để "đốt" mỡ thừa, chống lão hoá, giảm đường huyết, tiêu hoá khoẻ
Món này ở Việt Nam mua đâu cũng có, quen thuộc với trẻ em tới người già. Tuy nhiên, không phải ai cũng biết ăn lúc nào thì tăng hiệu quả "đốt" mỡ, tiêu hóa khỏe. -
Uống sữa tươi hay sữa chua tốt hơn? Câu trả lời không đơn giản như bạn nghĩ
Đứng trước tủ lạnh siêu thị, tay cầm một hộp sữa tươi và một hũ sữa chua, không ít người băn khoăn: nên chọn loại nào “có lợi” hơn cho sức khỏe? -
Từ giờ đến Tết, chị em chăm ăn sữa chua vào thời điểm này trong ngày sẽ đẹp da, săn vóc dáng đến bất ngờ
Khi Tết đến gần, những thói quen nhỏ lại tạo ra khác biệt lớn. -
Rộ trào lưu nhét bánh quy vào sữa chua làm cheesecake, nhưng sao lại bị chê "lãng phí"?
Chỉ với 2 nguyên liệu quen thuộc là sữa chua Hy Lạp và bánh quy đã tạo nên trào lưu ăn vặt đang lan nhanh trên mạng xã hội.